Nhận định, soi kèo New Zealand vs Bỉ, 10h00 ngày 27/06, World Cup 2026

Keoworldcup2026 – Bỉ sẽ đánh bại New Zealand để giành vé đi tiếp vào vòng sau. Tuy nhiên, với phong độ đang gặp vấn đề, đây khả năng chỉ là trận thắng với cách biệt tối thiểu của Quỷ đỏ.

Nhận định New Zealand vs Bỉ

So với việc giành hạng 3 chung cuộc cách đây 8 năm tại Nga, Bỉ không còn duy trì được vị thế. Thậm chí họ còn bị loại ngay ở vòng bảng tại World Cup 2022. Thế nên dù rơi vào một bảng đấu không quá nặng với sự xuất hiện của Ai Cập, New Zealand và Iran, việc Bỉ gặp khó là hoàn toàn trong dự đoán của nhiều người. Mặc dù vậy, việc đứng trước nguy cơ bị loại quả thực ít ai nghĩ đến.

Trong trận đầu ra quân, Bỉ để Ai Cập cầm hòa 1-1. Một trận đấu mà Quỷ đỏ xứng đáng thất bại và họ chỉ có điểm nhờ sự tỏa sáng của một cái tên vốn đã bị lãng quên, Romelu Lukaku. Lượt trận thứ 2 gặp Iran, đối thủ hoàn toàn dưới cơ, nhưng Bỉ vẫn hoàn toàn bế tắc. Kết quả hòa 0-0 là còn may đối với Quỷ đỏ bởi trong khoảng 20 phút cuối, họ chỉ còn chơi với 10 người trên sân.

New Zealand vs Bỉ

Với chỉ 2 điểm sau 2 lượt trận, Bỉ buộc phải đánh bại New Zealand ở lượt trận cuối cùng diễn ra rạng sáng mai để giành quyền tự quyết. Thực tế, đây là nhiệm vụ trong tầm kiểm soát của Quỷ đỏ Châu Âu nhưng thời điểm hiện tại, họ đang gặp vấn đề. Ngoài ra, Bỉ cũng khó có thể giành ngôi đầu bảng nếu Ai Cập đánh bại Iran ở trận đấu cùng giờ.

New Zealand cũng đã rất xuất sắc có được kết quả hòa 2-2 với Iran trong trận đầu ra quân. Tuy nhiên ở lượt trận thứ 2, việc bị thủng lưới từ quá sớm trước Ai Cập khiến kế hoạc thủ hòa của New Zealand bị phá sản và họ chấp nhận thất bại với tỷ số 1-3. Về lý thuyết, New Zealand vẫn còn cơ hội vào vòng 32 đội nếu đánh bại Bỉ trong trận đấu cuối cùng.

Đọc thêm:  Nhận định, soi kèo Hà Lan vs Morocco, 08h00 ngày 30/06, World Cup 2026

Mặc dù vậy, nhiệm vụ đó là bất khả thi khi sự chênh lệch về thực lực là rất rõ ràng. Bên cạnh đó, New Zealand cũng chỉ thắng duy nhất 1/13 trận vừa qua tính ở tất cả các đấu trường. Đó là khi họ vượt qua Chile, một cái tên đang rơi vào khủng hoảng nhờ lợi thế hơn người phút thứ 27. Rất có thể New Zealand sẽ tạm biệt World Cup 2026 sau khi vòng đấu này kết thúc.

Bỉ chào đón sự trở lại của Jeremy Doku khi tiền vệ của Man City đã hội quân sau khi trở về London. Tuy nhiên, vẫn chưa biết HLV Rudi Garcia có sử dụng anh trong đội hình chính hay không. Ngoài ra, việc phải nhận thẻ đỏ trong trận gặp Iran kiến Nathan Ngoy lĩnh án treo giò ít nhất một trận.

Về phía New Zealand, đại diện đến từ Châu Đại Dương sẽ ra sân với đội hình mạnh nhất. Nếu không có gì bất ngờ, thủ thành Crocombe vẫn sẽ bắt chính. Bộ tứ hậu vệ của New Zealand sẽ là  Payne, Surman, Boxall và Cacace. Stamenic, Bell sẽ thi đấu ở khu vực giữa sân. 2 hành lang cánh sẽ được đảm nhiệm bởi McCowatt, Singh. Trên hàng công, Just  sẽ đá cặp cùng Chris Wood, chân sút hiện đang có nhiều bàn thắng nhất cho ĐTQG.

New Zealand vs Bỉ

Soi kèo Châu Á New Zealand vs Bỉ

Theo thống kê, 5 trận gần đây, có 3 trận New Zealand thành công trong việc mang đến lợi nhuận cho giới túc cầu. Ngược lại, Bỉ thua cả 2 trận vừa qua tại bảng G ở hạng mục handicap. Rõ ràng là với tỷ lệ kèo Châu Á được chấp lên đến 2 1/4 thời điểm ban đầu, tin vào New Zealand là quyết định hợp lý và chính xác ở trận New Zealand vs Bỉ rạng sáng mai.

Đọc thêm:  Nhận định, soi kèo Đức vs Paraguay, 03h30 ngày 30/06, World Cup 2026

Soi kèo Châu Âu New Zealand vs Bỉ

Bỉ có thể không đáng tin cậy ở kèo chấp, nhưng vẫn là sự lựa chọn sáng suốt ở hạng mục tỷ lệ kèo Châu Âu. Thực tế, họ vẫn sở hữu dàn cầu thủ chất lượng, đồng đều hơn nhiều so với New Zealand. Bên cạnh đó, đội bóng Châu Đại Dương cũng bộc lộ điểm yếu sau thất bại 1-3 trước Ai Cập. Thế nên nhiệm vụ có chiến thắng là trong tầm kiểm soát của Quỷ đỏ Châu Âu.

Soi kèo Tài Xỉu New Zealand vs Bỉ

Ngoài trận hòa Iran, 3/4 trận gần đây, New Zealand chỉ có duy nhất 1 pha lập công. Trận thắng 5-0 trước Tunisia trước thềm World Cup 2026 là trận duy nhất trong 5 lần ra sân vừa qua của Bỉ có nhiều hơn 2 bàn. Đó là những con số thống kê đủ mạnh để các chuyên gia soi kèo New Zealand vs Bỉ tin rằng trận này sẽ có nhiều nhất 2 bàn thắng.

Dự đoán tỷ số New Zealand vs Bỉ: 0-1.

Phong độ thi đấu New Zealand vs Bỉ

New Zealand vs Bỉ

Thành tích đối đầu New Zealand vs Bỉ

New Zealand vs Bỉ chưa từng gặp nhau

Dự kiến đội hình ra sân New Zealand vs Bỉ

  • New Zealand: Crocombe; Payne, Surman, Boxall, Cacace; Stamenic, Bell; McCowatt, Singh, Just; Chris Wood
  • Bỉ: Courtois; Meunier, Theate, Mechele, De Cuyper; Raskin, Tielemans; Saelemaekers, De Bruyne, Trossard; Lukaku

Kết luận

Với những gì đang diễn ra, các chuyên gia Keoworldcup2026 vẫn đánh giá cao khả năng chiến thắng của Quỷ đỏ khi họ sở hữu dàn cầu thủ chất lượng hơn so với New Zealand. Tuy nhiên, ở trạng thái phong độ không tốt, rất khó để Bỉ có thể giành chiến thắng cách biệt. Trực quan hơn, New Zealand mới là sự lựa chọn tốt nhất ở hạng mục tỷ lệ kèo Châu Á trận đấu này.

Block "sidebar" not found